19.04.2014 09:36

Úrslit af sameiginlegu töltmóti Loga, Trausta og Smára

Úrslit af sameiginlegu töltmóti Loga, Trausta og Smára

Apríl mánuður hefur verið annasamur  í reiðhöllinni á Flúðum en aðstaðan þar hefur vel þaulnýtt til þjálfunar, samkomu og mótahalds. Kvöldið fyrir skírdag fór fram sameiginlegt töltmót Loga, Smára og Trausta.  Mótið hefur lengi verið á mótaskrá félaganna í Uppsveitunum en síðustu tvö ár fallið niður.  Það var því mjög jákvætt að sjá hve margir skráðu sig til leiks og voru tæplega fimmtíu skráningar í þá flokka sem boðið var uppá.  Keppt var í barna, unglinga, ungmenna og minna vönum og meira vönum fullorðins.  Einhverjir knapar prufuðu hesta sína fyrir lokakvöld Uppsveitadeildarinnar sem fram fer 25.apríl meðan aðrir fengu almenna dóma á hesta sína. Ágæt mæting og góð stemning var meðal áhorfenda sem gátu keypt veitingar hjá Hollvinum reiðhallarinnar sem leggja sitt af mörkum við rekstur reiðhallarinnar.

Í barnaflokki voru átta knapar skráðir til leiks og sigraði Rósa Kristín Jóhannesdóttir (Logi) frá Brekku á Frigg frá Hamraendum með 6.17 fyrir fallega sýningu.  Sölvi Freyr Freydísarson (Logi) var annar eftir forkeppni á Máv frá Stóra Vatnsskarði en Þorvaldur Logi Einarsson (Smári) á Brúði frá Syðra-Skörðugili skaust upp fyrir hann í úrslitum og náði öðru sæti. Unnur Kjartansdóttir (Logi) og Einar Ágúst Ingvarsson (Smári) áttu einnig góð tilþrif í úrslitum og fékk Einar Ágúst  4 sæti og Unnur 5.sæti.

Í unglingakeppni voru sjö keppendur skráðir og breyttust efstu þrjú sæti eftir forkeppni ekki í úrslitum.  Hrafnhildur Magnúsdóttir (Smári) og glæsihryssan Eyvör frá Blesastöðum sýndu flott tilþrif og voru örugg í fyrsta sæti með 6.61 en í öðru sæti var Karitas Ármann (Logi) á Glóð frá Sperðli og Eva María Larsen á Prins frá Fellskoti.

Í ungmennaflokki birtist stór og öflugur hópur ungmenna sem standa fullorðnum og vanari keppendum ekki langt að baki.  Mörg þeirra taka meðal annars þátt í Uppsveitadeildinni og á öðrum félagsmótum. Fjórtán keppendur voru skráðir og sýndu bræðurnir frá Brekku Jón Óskar og Finnur Jóhannessynir (Logi) frábær tilþrif og stóðu efstir eftir forkeppni. Jón Óskar fór með tvo hesta í úrslit, Eld frá Gljúfri (6.47) og Óðinn frá Áskoti og valdi Eld frá Gljúfri í úrslit. Í úrslitum urðu þeir bræður efstir með sömu einkunn (6.17) og var varpað hlutkesti hvor þeirra fengi fyrsta sæti.  Það kom í hlut Finns sem var á hestinum Kerti frá Torfastöðum. Í þriðja sæti var Guðjón Hrafn Sigurðsson á NN frá Syðri Hofdölum með einkunnina 5.33.  Björgvin Ólafsson (Smári) frá Hrepphólum var öflugur í ungmennaflokki og var með hesta í fjórða, sjötta og ellefta sæti eftir forkeppnina og hélt fjórða sæti í úrslitum á Spegli frá Hrepphólum.  Bryndís Heiða Guðmundsdóttir varð í fimmta sæti á Þyt frá Kirkjuferju.

Í öðrum flokki fullorðinna voru fimm keppendur skráðir til leiks og sigraði Sigurður Halldórsson á Lukku frá Bjarnastöðum forkeppnina og úrslitin.  Í öðru sæti varð Hannes Gestsson á Garpi frá Kálfhóli og í þriðja Sigurður Haukur Jónsson á Hugni frá Skollagróf.

Helstu atvinnumenn og vönustu knapar Uppsveitanna kepptu í fyrsta flokki fullorðinna.  Falleg tilþrif og glæstir gæðingar sáust í brautinni.  Eftir forkeppni stóð Líney Kristinsdóttir (Logi) á Rúbín frá Fellskoti efst með 6.43 og hækkaði hún í úrslitum í 6.61 og sigraði.  Sólon Morthens (Logi) var í öðru sæti eftir forkeppnina á glæsilegum stóðhesti Káti frá Efstadal II með einkunnina 6.17. Guðjón Sigurðsson skaust upp fyrir hann í úrslitum með góðri sýningu og náði öðru sæti með 6.50 í einkunn en Sólon varð þriðji með 6.17.  Ragnheiður Bjarnadóttir á Eldingu frá Laugarvatni og Sigfús Guðmundsson á Vonarneista frá Vestra Geldingarholti voru jöfn í fjórða og fimmta sæti og vörpuðu hlutkesti og kom fjórða sætið í hlut Sigfúsar.

Ljóst er að mótið er komið aftur til að vera og voru allir ánægðir með framkvæmd og tilhögun en ýmislegt má bæta og lagfæra fyrir næsta ár.

Tölt T1

Forkeppni Unglingaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Hrafnhildur Magnúsdóttir / Eyvör frá Blesastöðum frá Blesastöðum   6,53      

2                Karitas Ármann / Glóð frá Sperðli         5,07      

3                Eva María Larsen / Prins frá Fellskoti   4,57      

4                Helgi Valdimar Sigurðsson / Fylkir frá Skollagróf            3,83      

5                Karitas Ármann / Blökk frá Þjóðólfshaga 1        3,13      

6                Elín Helga Jónsdóttir / Óður frá Ytri-Sólheimum II         2,97      

7                Elín Helga Jónsdóttir / Hvatur frá Brattholti      2,50      

Tölt T1

Forkeppni Ungmennaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Jón Óskar Jóhannesson / Eldur frá Gljúfri         6,47      

2                Finnur Jóhannesson / Körtur frá Torfastöðum               6,10      

3                Jón Óskar Jóhannesson / Óðinn frá Áskoti       5,93      

4                Björgvin Ólafsson / Spegill frá Hrepphólum     5,27      

5                Guðjón Hrafn Sigurðsson / Nn frá Syðri-Hofdölum      5,10      

6                Björgvin Ólafsson / Óður frá Kjarnholtum I      4,93      

7                Bryndís Heiða Guðmundsd. / Þytur frá Kirkjuferju       4,90      

8                Sigurbjörg Bára Björnsdóttir / Fagriblakkur frá Vorsabæ II        4,87      

9                Hildur Kristín Hallgrímsdóttir / Glóðar frá Heysholti      4,83      

10             Sigurbjörg Bára Björnsdóttir / Eining frá Vorsabæ II     4,80      

11              Björgvin Ólafsson / Tvistur frá Hrepphólum     4,40      

12              Guðjón Hrafn Sigurðsson / Sóley frá Syðri-Hofdölum 4,13      

13              Guðjón Örn Sigurðsson / Gerpla frá Skollagróf              1,43      

14              Ragnhildur S Eyþórsdóttir / Spuni frá Jaðri        0,00      

Tölt T1

A úrslit 2. flokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Sigurður Halldórsson / Lukka frá Bjarnastöðum             5,72      

2                Hannes Gestsson / Garpur frá Kálfhóli 2           4,67      

3                Sigurður Haukur Jónsson / Hugnir frá Skollagróf            4,44      

4                Rosemarie Þorleifsdóttir / Fursti frá Vestra-Geldingaholti        4,33      

5                Guðbjörg Jóhannsdóttir / Fjóla frá Ásatúni      3,72      

Tölt T7

A úrslit Barnaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Rósa Kristín Jóhannesdóttir / Frigg frá Hamraendum  6,17      

2                Þorvaldur Logi Einarsson / Brúður frá Syðra-Skörðugili               5,42      

3                Sölvi Freyr Freydísarson / Mávur frá Stóra-Vatnsskarði             5,25      

4                Einar Ágúst Ingvarsson / Punktur frá Fjalli 2     3,83      

5                Unnur Kjartansdóttir / Bliki frá Efri-Brúnavöllum I         3,58      

Tölt T1

A úrslit 1. flokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Líney Kristinsdóttir / Rúbín frá Fellskoti             6,61      

2                Guðjón Sigurðsson / Þyrnirós frá Reykjavík     6,50      

3                Sólon Morthens / Kátur frá Efsta-Dal II              6,17      

41734       Sigfús Guðmundsson / Vonarneisti frá Vestra-Geldingaholti  5,83      

41734       Ragnheiður Bjarnadóttir / Elding frá Laugarvatni           5,83      

Tölt T1

A úrslit Unglingaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Hrafnhildur Magnúsdóttir / Eyvör frá Blesastöðum frá Blesastöðum   6,61      

2                Karitas Ármann / Glóð frá Sperðli         4,94      

3                Eva María Larsen / Prins frá Fellskoti   4,72      

41734       Elín Helga Jónsdóttir / Óður frá Ytri-Sólheimum II         3,89      

41734       Helgi Valdimar Sigurðsson / Fylkir frá Skollagróf            3,89      

Tölt T1

A úrslit Ungmennaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

41641       Finnur Jóhannesson / Körtur frá Torfastöðum               6,17      

41641       Jón Óskar Jóhannesson / Eldur frá Gljúfri         6,17      

3                Guðjón Hrafn Sigurðsson / Nn frá Syðri-Hofdölum      5,33      

4                Björgvin Ólafsson / Spegill frá Hrepphólum     5,17      

5                Bryndís Heiða Guðmundsd. / Þytur frá Kirkjuferju       4,61      

Tölt T1

Forkeppni 1. flokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Líney Kristinsdóttir / Rúbín frá Fellskoti             6,43      

2                Sólon Morthens / Kátur frá Efsta-Dal II              6,17      

3                Guðjón Sigurðsson / Þyrnirós frá Reykjavík     6,13      

4                Ragnheiður Bjarnadóttir / Elding frá Laugarvatni           5,73      

5                Sigfús Guðmundsson / Vonarneisti frá Vestra-Geldingaholti  5,33      

41797       Berglind Ágústsdóttir / Reisn frá Blesastöðum 1A         5,20      

41797       Þórey Helgadóttir / Daggarbrá frá Hveragerði 5,20      

8                Guðríður Eva Þórarinsdóttir / Framsókn frá Litlu-Gröf                4,93      

9                Hermann Þór Karlsson / Rosi frá Efri-Brúnavöllum I     4,67      

41924       Guðjón Sigurðsson / Strákur frá Hólum             0,00      

41924       Þorsteinn Gunnar Þorsteinss. / Gugga frá Syðra-Langholti       0,00      

41924       Malin Elisabeth Ramm / Foldar frá Miðdal        0,00      

Tölt T1

Forkeppni 2. flokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Sigurður Halldórsson / Lukka frá Bjarnastöðum             5,47      

2                Hannes Gestsson / Garpur frá Kálfhóli 2           4,87      

3                Rosemarie Þorleifsdóttir / Fursti frá Vestra-Geldingaholti        4,33      

4                Sigurður Haukur Jónsson / Hugnir frá Skollagróf            4,10      

5                Guðbjörg Jóhannsdóttir / Fjóla frá Ásatúni      3,13      

Tölt T7

Forkeppni Barnaflokkur -

Mót:      IS2014TRA048 - Töltmót-Trausta,Loga og Smára              Dags.:   18.4.2014

Félag:    Trausti,Logi og Smári

  Sæti        Keppandi            Heildareinkunn            

1                Rósa Kristín Jóhannesdóttir / Frigg frá Hamraendum  6,13      

2                Sölvi Freyr Freydísarson / Mávur frá Stóra-Vatnsskarði             5,83      

3                Þorvaldur Logi Einarsson / Brúður frá Syðra-Skörðugili               5,17      

4                Einar Ágúst Ingvarsson / Punktur frá Fjalli 2     4,53      

5                Rósa Kristín Jóhannesdóttir / Sóley frá Áskoti 3,93      

6                Unnur Kjartansdóttir / Bliki frá Efri-Brúnavöllum I         3,53      

7                Valdimar Örn Ingvarsson / Prins frá Fjalli 2       3,43      

8                Aron Ernir Ragnarsson / Erró frá Neðra-Seli     3,27

Flettingar í dag: 38
Gestir í dag: 12
Flettingar í gær: 41
Gestir í gær: 13
Samtals flettingar: 187327
Samtals gestir: 44990
Tölur uppfærðar: 18.11.2018 21:10:47



Nafn:

Hestamannafélagið Trausti

Afmælisdagur:

Stofnað 20.04.1960

Staðsetning:

Laugardalur, Grímsnes-og Grafningshreppur